Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Nam uh, karibu karibu karibu kwenye VOA Express msikilizaji. Ukisikia kipenga hicho, basi ni kwamba tayari mambo yako standby hapa studio, na mimi pia niko standby kwa ajili yako msikilizaji. Ni saa tatu na nusu za asubuhi mjini Washington, saa kumi na nusu alasiri pale Afrika ya Mashariki, Dar es Salamu, Nairobi Kenya, na pale Afrika ya Kati, Burundi Rwanda ni saa tisa na nusu msikilizaji. Ndani ya nyumba nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari, mimi naitwa Idi karibisha katika matangazo yetu ya leo ya VOA Express ambapo tukisonga mbele kuangazia masuala mengi tu yanayoendelea hivi sasa yanayokuhusu wewe, e, kijana au wewe mwanamke, popote pale unapoendelea kutusikiliza, ikiwa e ni siku tulivu ya Jumanne. E, sande simba shomari anakuja kwa nguvu kwelikweli leo, tunaanzia wapi? Bila shaka, Id Ligongo, mambo ni motomoto -moto sana tutaanzia kuangalia maswala ya mpira wa kikapu. Id Ligongo, unapenda sana kikapu mm -hmm. Uh, umekuwa ukipiga kikapu ukiona udogoni mwako mm -hmm. Sasa unakijua vizuri na pale Afrika Mashariki vijana wengi wanapenda mpira wa kikapu ambao una umaarufu mkubwa hivi karibuni. Tumeangalia michuano ya bal michuano ya klabu bingwa mm -hmm. uh, katika bara la Afrika kule Rwanda Kigali imekamilika. Hali kadhalika Ligongo ameshuhudia michezo hii ikiendelea maeneo mbalimbali hapa Marekani, NBA sasa hivi uso kwa uso ni Dallas pamoja na uh, Boston Celtics kule kwenye bao Petro di Luanda yeah, walifanya mambo. Unajua timu ambayo ya al ahli ly mm, ya Libia, so, kwa... unaambiwa yeah, ya yani, <laughs> <laughs> mara ya kwanza imeshiriki na wamekwenda mpaka fainali, bahati mbaya Eh, Petro wakafanya mambo bila shaka mm. Basi tuangalia upande huo wa kikapu inakuwaje, kwa sababu upande wa kikapu kwa wanaume umetamba. Vipi kuhusu kipande cha upande wa wanawake? Sasa kwa upande wa wanawake kuna programu maalum ambayo imeanzishwa, Basketball for Her. hii ni kambi ya mpira wa kikapu ambayo inachukua wasichana vijana kutoka umri wa miaka 18 hadi 23 eh katika ligi hii ya mpira wa kikapu ya BAL wakishirikiana na FIBA Unajua, ya taasisi ya mpira kapu, hmm. Afrika sasa basi eh, mradi huu wa BAL ulizinduliwa mwaka 2022, na timu ya watalam walijitolea eh, kuendeleza haki za wanawake hasa wakiangalia pale katika eneo la Kigali, na kuona namna ya kuziba pengo la upatikanaji wa fursa za kiuchumi na rasilimali za kifedha kwa wachezaji mpira huu wa kikapu. Na washiriki wa BAL hawa walitembelea hawa wanawake vijana wa jamii mbalimbali pale Rwanda ili kupata moyo kuona ukuzaji huu wa mpira kapu na elimu barani Afrika. Sasa basi, kuzungumzia hayo eh, pia naye mwanzilishi wa Dream Chaser Basketball kutoka kule mm -hmm. nchini Tanzania, Jovin Ngowe. Jovin, kwa upande wako wewe pia unashirikiana na vijana wasichana kuwainua na wavulana kucheza mpira wa kikapu wasio na fursa, pengine kwa upande wako hii basketball for her ina umuhimu gani katika ukuzaji wa basketball eneo zima la Afrika ya mashariki? uh. Hii program ya basketball For Her uh, ina muhimu mkubwa sana kwenye kikapu chetu cha Afrika uh, especially uh, East Africa, kwa sababu wanachokifanya uh, Basketball Africa League uh, ni kuweza kutatua changamoto ambazo wanakumbana nazo uh, wasichana wengi ambao wanakuwa na na na na hali ya kucheza mchezo wa basketball lakini wanakutana na changamoto nyingi sana katika jamii yetu. Kwa hiyo uh, kila fainali zinazofanyika za Basketball Africa League uh, zinazofanyika Kigali, mara nyingi wanakuwa na hii program ambao wanaifanya ndani ya siku nne uh, ambapo inakuwa ni program ya kuweza kudevelop uh, wadada ambao wanacheza mchezo wa kikapu wakiwa nje ya uwanja na ndani ya uwanja, ni development on, on both sides. Kwa hiyo ni kitu ambacho uh, kinasaidia sana uh, kuwapa uh, uelewa mkubwa wa mchezo wa basketball na pia jinsi ya kujitatua kiuchumi katika nje ya mchezo na ndani ya mchezo ambapo inakuwa ni chance kwa uh, nchi tofauti tofauti ambao wanatoa wakilishi. Kwa hiyo uh, nadhani ni movement nzuri sana sana sana uh, kuweza kukuza huu uh, mchezo wa basketball hasa katika upande wetu wa uh, wakinamama. Tanzania kwa ujumla wamekuwa wakishiriki michuano hii, na wewe umekuwa ukifanya kazi kubwa ya kusaidia vijana kuweza kucheza mpira wa kikapu. Nini ambacho ungependa kukiona kinafanyika upande huo kutoka basketball for her? uh, upande huu wetu uh, Tanzania, kikubwa ningependa kuona uh, uh, uh, mashirika tofauti kuweza kujitokeza kusapoti programu ambazo tunazianzisha kwa sababu programu nyingi kama za wadada zinahitaji sana kuweza kuwezeshwa kwa sababu jamii zetu haziamini uh, sana kwenye michezo kwa watoto wa kike. Kwa hiyo uh, unavyofanya effort ya kuweza kuwa mobilize unakutana na changamoto. Hawana vifaa vya michezo, wanatakiwa vifaa vya mchezo. Unawashawishi wazazi, wanawaruhusu, lakini mzazi anakuwa pia hawezi kumsapoti. Kwa hiyo ningeweza uh, kuona sana uh, mashirika tofauti tofauti, serikali waweze kujitokeza na kuweza kusupport hizi programu ambazo tunazifanya. Naamini uh, michezo ni ajira tunapoelekea, na isiwe ajira tu kwa upande wa wanaume wa tu, lakini na kwa, kwa dada na wakinamama, inaweza ikawa ni sehemu moja kubwa ya kuweza kutengeneza ajira na kuweza kujikwamua katika jamii yetu ambayo tunaendelea kudevelop nchi zetu. Asante sana kuzungumza na VOA Express kutoka Tanzania bwana uh, Jovin Charles Ngowe ambaye ni mwanzilishi wa Dream Chaser basketball, akiwapatia fursa ya vijana kucheza mpira wa kikapu. Nashukuru sana kushirikiana nasi kutoka huko nchini Tanzania. Basi Idi ligongo moja kwa moja hapa anaona tusindikize na kibao cha muziki atokaje. Uh, huyu anaitwa Jay Melody na kundi chake na kupenda. Iwe giza baridi na upepo, iwe kuna mawingu na minyesho Your body, baby, Ta, ta. Unafanya nijisi spesial, Una nipa sababu ya uweko kando yako Asmsikilizaji, ndivyo tunazidi kusonga mbele hivyo eh, kwenye mambo mazuri kabisa. Aha, ni wake huyo msikilizaji na kitu chake na kupinda eh, mambo mazuri kabisa ambapo tunazidi kusonga mbele ndani ya matangazo ya VOA Express eh, kutoka hapa jiji kule Marekani, Washington DC. Sasa Sande Shomari, ni kwamba viongozi wa Afrika eh, wako kule nchini Korea mm -hmm. eh, kusini, na kikubwa zaidi wanaingia mikataba mbalimbali mbali, na taifa hili la Korea na ni suala ambalo linaendelea kuzusha mjadala. e, wanaingia kwa kuchukua mikopo kuingia e, makubaliano ya mikataba mbalimbali mbali, no. e, inayohusu e, ushirikiano wa nishati, ushirikiano wa masuala ya kimaendeleo, mafunzo na kadhalika. Bila shaka swali kubwa ambalo vijana sasa hivi wanajiuliza mbona haijawekwa ile hali ambayo kama kipaumbele cha ja kusema kwamba hii E, mikopo ama makubaliano haya e, japokuwa vijana ni sehemu tu ya jamii au ya mataifa hayo, wenyewe wanaamini kwa sababu wao ndio wanakumbana na tatizo kubwa la ajira, basi kungewekwa wazi kwa namna gani vijana hawa wanaenda kunufaika na hivi vitu. Kwa hiyo huo ndo mjadala mkubwa ambao unaendelea, na kikubwa ambacho wanachotaka kuona kwamba kwa sasa hivi bara la Afrika limekuwa likikabiliwa na kwa kiwango kikubwa sana cha ukosefu wa ajira, na tunaona vijana wengi wanakimbia bara hilo, wengine wanafikia hatua mpaka kuingia uh, kuvuka katika bahari ya Mediterania kwenda uh, Ulaya, hatari ambapo pia bidi kama unavyoona wengi wanapoteza maisha pia kule, mm-hmm. sasa wanasema kwamba haya yote yanapaswa ni mambo ambayo yangewekwa wazi, kushughulikiwa na kufanikisha nini ambacho kinatakiwa, eh, kufanyika ili vijana waweze eh, kupata faida katika masuala haya. Na swala hili kwa hivi sasa tunavyozungumza, bado kwa mfano nchini Tanzania mjadala mkubwa kweli kweli, eh, watu wakisema kwamba mkopo umechukuliwa. Eh, serikali leo imeendelea kusisitiza kwamba mkopo huo utalipwa katika kipindi cha miaka arobaini. Hmm. Na watu ambao wanasema, vijana wanasema kama ni miaka arobaini E, au ambao watakuwepo miaka arobaini ijayo ni kina nani? Ni pengine vijana basi. Je, sisi vijana katika fedha kama hizi tunaangaliwa vipi kwa upana gani? E, maanake fedha zinachukuliwa, lakini hakuna ile e, mawazo ama uwazi wa kuona kwamba namna gani itanufaisha vijana. Kwa hiyo hilo, hilo ndio swala kubwa ambalo linaendelea hivi sasa. Basi moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Katika habari za dunia, vyombo vya habari vya Marekani vimesema kwamba rais wa Marekani Joe Biden hii leo Jumanne atazindua amri ya kiutendaji ambayo itapunguza kwa idadi kubwa watu wanaoomba hifadhi kwenye mpaka wa Marekani na Meksiko. Kulingana na maafisa wa utawala, amri hiyo itapelekea kufungwa kwa mpaka mara idadi ya wa wahamiaji inapofikia elfu mbili na mia tano. Amri hiyo itaanza kufanya kazi mara moja baada ya kutiwa saini, kwa idadi ya omba hifadhi kwa sasa tayari imevuka viwango. Biden hutaamri hiyo chini ya sheria ya kitaifa ya uhamiaji iliyopitishwa miaka 72 iliyopita, maarufu kama 212F, ambayo inatoa mamlaka kwa raisi kuzuia kuingia nchini kwa wahamiaji wa kila tabaka wanaoaminika kuhatarisha masilahi ya Marekani. Maafisa wa Ukraine wamesema leo Jumanne kwamba shambulizi la kombora la Rusia limegonga mji wakati wa Dnipro na kujeruhi takriban watu saba. Jeshi la anga la Ukraine limesema lilikuwa limetungua makombora mawili ya masafa aina ya Iskander K karibu na eneo hilo. Gavana wa mkoa wa Sehi Lisak kupitia ujumbe wa Telegram amesema kuwa vifusi vya makombora viliharibu majengo ya makazi na hospitali. Jeshi la Ukraine pia limeripoti kuharibu ndege mbili zisizo na rubani katika mkoa wa Chenhiv, ingawa hakuna ripoti za majeruhi au uharibifu. Wizara ya ulinzi ya Rusia imesema kuwa imeharibu droni ya Ukraine kwenye mkoa wa Belgorod. Maafisa wa ulinzi wa Korea ya Kusini wamesema wa hii leo Jumanne kwamba taifa hilo limesitisha kabisa makubaliano yaliyolenga kupunguza mivutano kati yake na Korea Kaskazini ili kuiruhusu Seoul kuanza tena harakati za kijeshi kwenye mpaka wa Korea. Uamuzi huo ulioidhinishwa na rais wa Korea Kusini Yun Suk Yeol ni sehemu ya majibu ya Seoul baada ya Pyongyang kurusha mapucho yaliyojaa takataka na kinyesi upande wa Korea Kusini. Uamuzi huo sasa unatoa nafasi kwa Korea Kusini kuanza tena mazoezi ya kijeshi yakihusisha silaha za moto kwenye mpaka karibu na visiwa vya mstari wa mbele vilivyoko karibu . Pia naruhusu taifa hilo kuanza kutumia vipaza sauti vya propaganda kuelekea Korea Kaskazini. Korea Kaskazini ilipata, ilisema kuwa ilirusha maputo hayo baada ya mwanaharakati mashuhuri wa haki za binadamu Korea Kusini kurusha maputo iliokuwa majazo makaratasi. Hatima ya pendekezo la kusitisha mapigano kwa muda huko Gaza, kuongeza misaada ya kibinadamu na kuachiliwa kwa baadhi ya mateka wanaoshikiliwa na Hamas kufikia leo Jumanne bado halina uhakika, kwa kuwa Hamas bado haijatoa majibu yake. Maafisa wa Israel wanahoji baadhi ya maelezo, wakati Marekani ikitafuta uungwaji mkono wa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa katika kukabiliana na kutekelezwa kwa makubaliano hayo. Pendekezo la Marekani ambalo VOA imeliona linaitaka Hamas kukubali na kutekeleza sitisho la mapigano bila kuchelewa bila ya masharti. Haya basi, ndiyo mambo hayo. Eh, Dibanj anakuambia stress free. Eh, tunazidi kusonga mbele na moja kwa moja tunaelekea katika mambo ya barazani. Barazani tunasemaje? Ile barazani, ili gongo ni kwamba, baada ya Dibanj kutuambia live your life stress free, usitaki kuwa na stress, maisha ni mako mambo mm -hmm. yao mazuri, tuna swali letu barazani, ambao tumewashirikisha wasizaji wetu nasema: je, unadhani kuna ushirikiano wa kutosha kati ya maafisa wa polisi na raia katika eneo lako? Hapo ndipo tulipoweka swali letu, na hapo ndipo wasikilizaji wetu wamechangia mengi sana. Yako majibu mengi sana ambayo tutakusomea, msikilizaji nam huyu hapa. Nikianza naye, anaitwa Tano Pita anasema e, katika eneo alilopo raia hawana ushirikiano na maafisa wa polisi kwa sababu polisi inawanyenyesa e, sana. Ukitaka uwape siri, tena wanakubana vibaya mno na kutaka rushwa kwako. Haya mwingine huyu basi anasema kwamba yeye ni Kayuni Rashidi. Sasa binafsi, hakuna ushirikiano wote ule kati ya polisi na raia, kwani polisi wanatumia, anasema, nguvu na mabavu kuwakamata kamata raia, wanawatafuta na kujikuta kwamba, hasa anasema, ukiwa mwendesha bodaboda, unarudi hata hela huna nyumbani. Kisa nini? Anasema polisi ndio tatizo kubwa, na ndio sababu ya vijana kukata tabaa, anasema Ramadhani Omari wa Bahati, Newala, Tanzania. Siku zote binadamu aitwaye polisi sina urafiki naye, kwa sababu hana e, huruma wala uelewa kwa raia wa kawaida. Haya, huyu mwingine ni Juma Hasan Jaka, anasema bwana, shida ni kwamba napoishi na napofanya kazi ni sehemu mbili tofauti. Anasema nikitoka kazini saa kumi na mbili asubuhi narudi saa tatu siku, nikitoka asubuhi kazini sanarudi jioni. Kwa hiyo anasema ni ngumu sana. Huyu hapa ni letupukwa Kornel anasema hamna ushirikiano wowote mzuri kati yao, visa vibaya hutokea mara kwa mara kati ya polisi na raia. Han Justin mauti yupo Kenya, sa polisi huku kwetu wamezidi kuwa wanarushwa. Huyu hapa si mwingine, ni Cosmas Milanzi anasema anatokea kule Mtwara, Tanzania. Ushirikiano upo na ndio maana tunaishi kwa amani, ila sisi raia Eh, hatujajua uhuru wetu zaidi ya polisi. Filipo Memba akiwa Dar es Salaam anasema bwana, eh, hakuna ushirikiano kati ya polisi, wao wanajiona wamepata kazi, na sisi raia tunaonekana kama ndio bustani zao, wanasema haya. mm -hmm. Basi ndio mambo hayo eh, yalivyojitokeza. Tunashukuru wasikilizaji wetu wengine ambao pia mmetuandikia, na tuwaambie kwamba tuendelee kupiga huu mjadala wa mambo yanayoendelea. Basi, moja kwa moja hivi sasa twende kwenye mambo ya burudani ya muziki. Bila msikilizaji, hujasukuma gurudumu lake m akiwa ameshirikiana na Bieng wanakwambia dimension. Basi msikilizaji, ndivyo tunavyokwenda hivyo ndani ya matangazo ya VOA Express. e, mambo ni matamu kwelikweli e, ambapo tunasonga mbele na kwenda vilivyo. Shomari, tunaelekea wapi sasa? Bila shaka ii ligongo sasa basi, moja kwa moja tukitoka huko kupata ngoma safi kabisa ya msikilizaji, ya dimension, tunarudi kwenye swala zima la ushauri Leo basi katika mada yetu ya ushauri uh, tunaye Elias Kadelege. Huyu ni kijana kutoka Urambo kule Tabora, Tanzania. Yeye anafanya biashara ndogo ndogo, na anashauri vijana wenzake kuitikia wito wa serikali ya nchi hiyo wa kuunda vikundi vya ushirika, ili waweze kunufaika na mikopo inayotolewa na serikali. Amezungumza na mwenzetu Patrick Ndwimana. Kwanza nianze kwa kumshukuru Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kufanya transformation hii ya utoaji wa mikopo kwa wafanyabiashara wadogo wadogo hususan vijana. Kule awali mikopo hii ilikuwa inatolewa katika ngazi za halmashauri kupitia mapato ya ndani, halmashauri zilikuwa zinatenga asilimia kumi kwa kuwakopesha vijana, wazee pamoja na kina mama. Lakini sasa hivi Mheshimiwa Rais ameona sasa kuna haja ya mikopo hii kuifanyia mabadiliko na kuipeleka moja kwa moja benki. Kwa sasa hivi serikali inakwenda kutoa hii mikopo kwa, kwa, kwa vijana, kina mama na wazee kupitia benki moja kwa moja kwenye mapato wa wa ya serikali kuu na si kwenye mapato ya ndani ya halmashauri. Kitu hiki kitatusaidia kita sana vijana wanaojitafuta, wafanyabiashara wadogo wadogo, kwa sababu tutakuwa tuna uhakika wa kupata mitaji na kuongeza mitaji yetu. Wewe binafsi, kuna kikundi fulani ambacho unashiriki au unafanya t kazi yako tu kibinafsi? Kimsingi tunacho kikundi cha vijana ambacho kinaitwa Pamoja tunaweza kikundi hiki. Huko awali tulipata mkopo wa halmashauri wa shilingi milioni tatu na tukaurejesha tukaumaliza, lakini baada ya, ya mabadiliko ya mikopo hii kwenda serikali kuu, na maanake bado tunatarajia sasa, serikali itakapoingiza hizo fedha katika ngazi ya, ya, ya benki, sisi tukachukue tena tuweze kujiendeza kiuchumi. Unawaambia nini wafanyabiashara vijana, ambao hawajaelewa umuhimu wa kujiunga katika vikundi? Wito wangu kwao na jambo ambalo napasa kuambia vijana wenzangu, kwanza tusiogope hii mikopo. Mikopo ambayo kimsingi huko awali, mheshimiwa rais baada ya kuingia Samia Suluhu Hassan hii aliondolea riba. Kijana, ukikopa shilingi elfu kumi, maanake unarejesha hiyo elfu kumi kama jinsi ilivyo. Sasa vijana wenzangu, hakuna sababu ya kwenda kwenye, kwenye taasisi za kutoa mikopo kukopa fedha ambayo inatumiza vijana ambayo inakuwa ina riba kubwa sana. Sisi kama vijana lazima tutumie fursa hii kwa weledi mkubwa, ili iweze kutuondoa kwenye hali zetu za chini za kimaisha, kama ambavyo matarajio Mheshimiwa Rais anayatarajia kwetu sisi vijana. Naam, mmemsikiliza kijana huyo mm. eh, akielezea E, masuala hayo muhimu kabisa kwamba jamani, msiogope sana hii mikopo, kwa sababu hii mikopo ipo e, kwa ajili ya kutukwamua sisi e, vijana katika swala zima la umasikini. Huyo alikuwa ni Elias Kadelege, kijana kutoka Urambo, Tabora anayefanya biashara ndogo ndogo ambaye amekuwa akiwashauri wenzake kuitikia wito wa serikali ya Tanzania wa kuunda vikundi vya ushirika ili kunufaika na mikopo inayotolewa na serikali. Ndiyo hali jinsi inavyokwenda sasa. Moja kwa moja tuelekee katika mitandao ya kijamii, sande Shumari shuka. katika mitandao ya kijamii hii leo mm -hmm. ni hili ambalo linahusiana na Kylian Mbappe. Kylian Mbappe. Kylian Mbappe huyo. Vipi Kylian Mbappe? Kulikoni Kylian... Mbappe anaenda wapi kulikoni? Kylian Mbappe. Kylian Mbappe. Real Madrid wameshamtangaza jana usiku mm -hmm. kwamba ni mchezaji wao kwa kipindi cha miaka mitano ijayo. Mashabiki wa Real wako juu na eh, Kylian Mbappe. Mbappe. Sasa shughuli unaambiwa mm -hmm. watu wanajiuliza ile safu ya ushambuliaji nani anaizuia? Maanake hapo ukimwangalia kuna Rodrigo, kuna Vinicius Junior <laughs> e, hapo kuna Mbape halafu nyuma unamkuta Bellingham ah, kasi e, alafu wote ni vijana wadogo, wana kasi kwelikweli, wako vizuri. Watu wanakwambia Real Madrid sasa wanataka kufanya hii inakuwa kama vile hmm. eh, kufuru hii inaenda kurejea ile galacticals yeah, a una, unakumbuka enzi zile Real Madrid na e. wachezaji hali kabisa duniani eh, wale wa ngazi ya juu wa kutisha. Kuna Luis Figo eh, Zinedine Zidane, David Jum. Beckham Iye, na Ronaldo de Lima. hiyo ilikuwa ni moto, ndio dunia nzima ikaanza kufanya kwamba bwana, watu wanapokuwa wamekutana, masta wanapokuwa wamekutana na wakatengeza urafiki wa linaitwa real madrid kwa <laughs> <laughs> yani eh, eh, sababu wachezaji wat, wat, watatu wanne bora kwa hivi sasa ulimwenguni vijana wote wako, wako kwenye pare. timu moja unafikiri shughuli inakuwaje eh, maanake uh, vinicius sasa hivi ananusanusa ile tuzo ya balondo mm -hmm. alikadhalika rodrigo Simba na Yanga baada ya kuanzia raundi ya kwanza kwenye michuano inayokuja, zitaanzia raundi ya pili, ya pili, maana tayari hawa ni vigogo kwenye michuano ya Afrika. Mm. Yanga inakwenda kwenye kombe la klabu bingwa barani Afrika. Mm-hmm. Simba inakwenda kwenye kombe ile la shirikisho, shirikisho. Kwa hiyo wote wanasema watakwenda kuanzia raundi ya pili. Lakini Azam FC ambao sasa nao wanakwenda kwenye kombe la klabu bingwa kama vile wanavyoenda Yanga, lakini wao kwa mara ya kwanza wao wataanzia kwenye mwanzo kabisa. Pointi zao ziko ndogo. Yeah. Lazima wapige wapambanie Kupata pointi. Amna kupeleka kupeleka hivi hivi. Hakuna njia fupi. Eh, hey, yeah. Unalingo kama unaambia bwana ili ufike hapo inabidi upige push up 500 <laughs> inabidi mia tano, uzipige. Bila <laughs> shaka. Kwa sababu yeah. Yule nao bebe wataanzia raundi ya kwanza kwa mfano hii. Shughuli yuko pale pale. Eh, hey, yuko pale pale. Mm. Lakini ukiangalia kwa ujumla basi uh, ni timu 12 pekee kwenye timu 4. Eh, ya CAF unaona eh? Na timu hizi naweza kusema nchi zingine ni Algeria, Angola, Ivory Coast, Misri, Libya, Moroko, Nigeria, Congo na la zinginezo, lakini kwa timu hizi za Tanzania kwa kweli zionekana zimefanya vizuri mm, na zinazungumzwa hapa Afrika mashariki kwa ukubwa na uwezo ambao ziko nao, si Afrika mashariki, ni Afrika nzima. Ikumbukwe kwamba mm, katika klabu bingwa msimu uliopita Tanzania ni nchi pekee mm -hmm. ilikuwa imetoa timu mbili katika hatua ya robo fainali, yani Simba pamoja na the the Yanga Yanga wakatolewa na Mamelodi Sundowns. No. Simba wakatolewa na bingwa bingwa mwenyewe mwenyewe Al Ahli National Al Ahli kabisa. Kwa hiyo historia inajiandika vizuri huko nchini Tanzania katika soka. Basi, twende kwenye swali la leo. Sawa. Swali la leo nasema mkutano wa Korea Kusini na nchi za Afrika e, unaoanza mjini Seoul ambao umeshaanza, unafanyika leo, je, mikutano kama hii inawafaidisha vipi wa Afrika? naanza naye hapa Richard Kambale anasema, anatoka kule Beni, DRC, anasema ungekuwa na faida endapo viongozi wetu wako makini, kwani imeeleweka kuwa nchi zote za Ulaya wamejua kwamba hakuna Ulaya yenye maendeleo bila Afrika. Haya, niende kwake Juma Hasani Jaka, anasema mi sioni faida e, ni kugonga ulimbo tu, natakiwa nilipe huduma za afya na sina kitu kwao. Anasema faida ipo kwa baadhi ya wenye nafasi ambao hawajui shida zetu sisi huku chini. Haya basi, sisi tukuambie kwamba tunakuacha hivyo, na shukran kwa wale ambao mmetuandikia, mmejibu eh, swali letu la leo. Tunakuacha naye D Banj anakuambia live your life stress free eh, ishi maisha yako bila kuwa na msongo ule wa mawazo, usiwaze waze, usiwazi mambo ambayo hayaku, haya kufaidishi wanasema. Mimi naitwa Jiligongo, mwenzangu Sande Shomari, shukran kwa kuwa nasi, stress free now.